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Makamu wa Rais, Dk Philip Mpango aklzungumza na Jumulya ya Watanzania wanaonshl nchini Hungary, jijini |

Budapest jana. (Picha na Ofisi ya Makamu wa Ralis).
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"Samia

Na Kennedy Kisula, Kilwa

AIS Samia Suluhu
Hassan anatarajiwa
_ bidhi boti 160

za uvuvi na kuweka jiwe la
msingi kwenye u]enz.l wa
bandari ya uvuvi atakapofi-
ka wilayani Kilwa mkoani
Lindi

Waziri wa Mifugo na
Uvuvi, Abdallah Ulega
alisema hayo juzi wakati
alipokuwa akizungumza na
waandishi wa habari baada
ya kufanya ukaguzi wa mra-
di wa ujenzi katika eneo la

kukabidhi boti 160, *
kuzindua bandari ya uvuvi

bandari iliyopo Mji wa Kilwa
Masoko wilayani hapa.
Alisema boti hizo 160
zenye thamani ya Sh bilioni.
11.8 ni kwa ajili ya wavuvi
wadogo wadogo na waku-
lima wa mwani ambao ni
wanawake kwenye mikoa
ya Pwani, Lindi, Mtwara na
Tanga.
Kwa mujibu wa Ulega,
- wavuvi wadogo wadogo na
wakulima wa zao la mwani

. watakabidhiwa boti 34 na

Rais atakapofanya ziara
wilayani Kilwa mkoani Lindi
na kuwa ukanda wa Pwani

utapata boti 90 na zilizosalia
70 zitasambazwa kwa wa-
vuvi wadogowadogo Kanda
ya Ziwa Nyasa, Tanganyika
na Victoria.

Ulega alisema kwa
upande wa mradi wa
ujenzi wa bandari ya uvuvi
ataweka jiwe la msingi na
kuwa mpaka sasa ujenzi
wake ulishafikia asilimia 22
na kuongeza kuwa mradi
huo wa bandari utakuwa
mkombozi na kichocheo cha
uchumi wilayani hapa.

Aliongeza kuwa meli
kubwa za uvuvi zilizokuwa

zikivua samaki bahari kuu
zilikuwa zinakwenda visiwa
vya Shelisheli kuchakata sasa
zitafanyika Kilwa.

Ulega alisema baada
ya kukamilika ujenzi wa
bandari ya uvuvi, sekta hiyo
itachangia asilimia 10 ifikapo
2036 kutoka asilimia 1.8.

Kwa mujibu wa Mfawi-
dhi wa Mali ya Kale wilayani
Kilwd, Mess Mbogwa, ujenzi
wa bandari hiyo utakapoka-
milika utafungua mlango na
Kuongeza watalii hasa kwe-
nye magofu ya kale yaliyopo
Kilwa Kisiwani.
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